โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมรำลึกพระคุณครู ปลูกฝังพหุวัฒนธรรม ส่งเสริมเคารพนอบน้อมต่อครู
วันนี้ (6 มิ.ย.66) เวลา 08.30 น. โรงเรียนสาธิต มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมรำลึกพระคุณครู ประจำปี 2567 เพื่อให้นักเรียนได้แสดงถึงความเคารพนอบน้อมและรำลึกถึงพระบุญคุณของครู และเพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างครูกับนักเรียน โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย อาจารย์จันจลี ถนอมลิขิตวงศ์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ อาจารย์ธีรยุทธ์ เกณบุตร รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิต มรย. และบุคลากรโรงเรียนสาธิตเข้าร่วมกิจกรรม ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550
ซึ่งกิจกรรมภายในงานมีการจัดทั้งศาสนาพุทธและอิสลาม การบรรยายรำลึกพระคุณครูและตัวแทนนักเรียนมอบกระเช้า นอกจากนั้นยังมีการกล่าวนำบทไหว้ครูและกล่าวคำปฏิญาณตน ตัวแทนนักเรียนนำพานดอกไม้ไว้ครู และมอบเกียรติบัตรและรางวัลการประกวดพานไหว้ครูประเภทสร้างสรรค์ ประเภทสวยงาม และการประกวดร้องเพลงประสานเสียง ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความอบอุ่น