สำนักวิทยบริการฯ ราชภัฏยะลา ประชุมถอดบทเรียนโครงการยุทธศาสตร์ราชภัฏเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น ยกระดับผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) โรงเรียนจชต.
วันนี้ ( 3 มีนาคม 2565) เวลา 10.00 น. สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดประชุมถอดบทเรียนการดำเนินโครงการยุทธศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น กิจกรรมยกระดับการจัดการเรียนรู้โรงเรียนเครือข่ายขนาดเล็ก : ยกระดับผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) โรงเรียนจังหวัดชายแดนภาคใต้ (ยะลา ปัตตานี นราธิวาส) ในรูปแบบออนไลน์ เพื่อรวบรวมปัญหา อุปสรรคและข้อเสนอแนะต่าง ๆ รวมทั้งการประเมินและติดตามการดำเนินโครงการ อีกทั้งนำมาปรับปรุงการดำเนินงานในครั้งต่อไป โดยมี ผู้บริหารสำนักวิทยบริการฯ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาท้องถิ่น คณาจารย์ประจำหลักสูตรคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ภาษาไทย ภาษาอังกฤษ บุคลากรของสำนักวิทยบริการฯ ผู้บริหาร ครูโรงเรียนสังกัดกองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 44 (ค่ายพญาลิไท) และโรงเรียนสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ เข้าร่วมจำนวน 36 คน เพื่อร่วมสะท้อนปัญหา อุปสรรคและข้อเสนอแนะต่าง ๆ จากการเข้าร่วมกิจกรรม