สถาบันวิจัยฯ มรย. เข้าร่วมกิจกรรมถวายพระพรชัยมงคลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชินีเพ็ญ มะลิสุวรรณ รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนาชายแดนภาคใต้ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย บุคลากรสถาบันวิจัยและพัฒนาชายแดนภาคใต้ เข้าร่วมกิจกรรมถวายพระพรชัยมงคลเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง (วันแม่แห่งชาติ) ณ องค์การบริหารส่วนตำบลลำพะยา อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา โดยมีส่วนราชการ ประชาชนในพื้นที่ตำบลลำพะยาเข้าร่วมกิจกรรมประมาณ 200 คน ภายในงานมีกิจกรรมการปลูกหญ้าแฝกบริเวณสระสองพี่น้อง ซึ่งตั้งอยู่ในบริเวณของศูนย์วิจัยความหลากหลายทางชีวภาพ ตำบลลำพะยา อำเมืองยะลา จังหวัดยะลา
****************
ภาพ/ข่าว สถาบันวิจัยฯ
บก.ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์