สถาบันวิจัยฯ มรย. เข้าร่วมประชุมสัมมนาวิชาการ เพื่อความร่วมมือด้านบริการวิชาการ ภายใต้เครือข่ายสถาบันอุดมศึกษาไทย ณ มอ.ตรัง
เมื่อวันที่ 25 – 26 สิงหาคม 2566 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าร่วมประชุมสัมมนาวิชาการเพื่อความร่วมมือด้านบริการวิชาการภายใต้เครือข่ายสถาบันอุดมศึกษาไทย ครั้งที่ 3/2566 (วาระพิเศษ) ณ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เวคิน วุฒิวงศ์ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายพัฒนาชุมชนท้องถิ่นและอาจารย์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา และ ดร.อัจฉราพร ยกขุน รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนาชายแดนภาคใต้เข้าร่วมประชุม ในฐานะผู้แทนจากมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์เป็นเจ้าภาพในการจัดงานประชุมเครือข่ายบริการวิชาการสถาบันอุดมศึกษาไทย (คบอ.) ซึ่งมีสมาชิกเครือข่ายจำนวน 31 สถาบันจากทั่วประเทศ
ภายในงานมีกิจกรรมประชุมเครือข่ายบริการวิชาการสถาบันอุดมศึกษาไทย ครั้งที่ 3/2566 (วาระพิเศษ) จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวคิดความร่วมมือเพื่อการถ่ายทอดองค์ความรู้ เทคโนโลยีและพัฒนาชุมชนอย่างยั่งยืน และกิจกรรมศึกษาดูงาน เยี่ยมชมสถานที่ภายใต้การบูรณาการเชิงพื้นที่ของมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ทั้งนี้มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาได้เข้าร่วมจัดนิทรรศการผลงานการพัฒนาพื้นที่จากโครงการการยกระดับห่วงโซ่คุณค่าสะตอสะเด็ดน้ำเพื่อพัฒนาเศรษฐกิจฐานราก จังหวัดยะลาและโครงการ "การยกระดับห่วงโซ่คุณค่าของธุรกิจปลากุเลาเพื่อพัฒนาเศรษฐกิจฐานรากอำเภอหนองจิก จังหวัดปัตตานี” ซึ่งทั้ง 2 โครงการได้รับการสนับสนุนทุนจากหน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการพัฒนาระดับพื้นที่ (บพท.)
*************
ภาพ /ข่าว สถาบันวิจัยฯ
บก.ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์