สวท. จับมือ กองบริการ มรย. อบรมสร้างรายวิชาในระบบ YRU MOOC (Sandbox)
วันนี้ (24 มกราคม 2567) สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ ร่วมกับกองบริการการศึกษา สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรมอบรมสร้างรายวิชาในระบบ YRU MOOC (Sandbox) ณ ห้องปฏบัติการคอมพิวเตอร์ 25-605 อาคารสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสานสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยมี ดร.นิมารูนี หะยีวาเงาะ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายพัฒนาระบบการศึกษาและการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรม
กิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้อาจารย์ผู้สอนรายวิชาในหลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการ และอาจารย์ผู้สอนรายวิชาในหมวดวิชาศึกษาทั่วไป สามารถสร้างรายวิชาออนไลน์บนระบบ YRU MOOC และนำไปจัดการเรียนการสอนในระบบคลังหน่วยกิตของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
********
ภาพ/ข่าว กองบริการการศึกษา
บรรณาธิการข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์