ตัวแทนผู้นำนักศึกษา มรย.เข้าร่วมโครงการ "ราชภัฎคนของพระราชา ร่วมสืบสาน รักษา และต่อยอด ตามรอยพ่อของแผ่นดิน"
เมื่อวันที่ 4-5 ธันวาคม 2566 พลเอกดาวพงศ์ รัตนสุวรรณองคมนตรี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ "ราชภัฎคนของพระราชา ร่วมสืบสาน รักษา และต่อยอด ตามรอยพ่อของแผ่นดิน" โดยมี นายอานัส เบ็ญฮาวัน นักวิชาการศึกษา กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฎยะลา พร้อมด้วย ประธานสภานักศึกษา ภาคปกติ และนายกองค์การบริหารนักศึกษา ภาคปกติ เป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้าร่วมโครงการ ซึ่งสมาพันธ์นักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ พร้อมใจจัดกิจกรรมแสดงพลังสร้างสรรค์ของผู้นำนักศึกษาและบุคลากร ฝ่ายกิจการนักศึกษา โดยได้เข้าร่วมการฝึกอบรมหลักสูตรฝึกปฏิบัติและดูงานเศรษฐกิจพอเพียงของศูนย์ฝึกโรงเรียนจิตอาสาพระราชทาน ๙o๔ (บางเขน) รวมถึงเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์การเกษตรเฉลิมพระเกียรติ พร้อมเฝ้ารอรับเสด็จพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินี ในการพระราชพิธีทรงบำเพ็ญพระราชกุศลทักษิณานุปทาน เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิผลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ พระที่นั่งอมรินทร วินิจฉัย พระบรมมหาราชวัง
**************
ภาพ/ข่าว กองพัฒนานักศึกษา
บก.ข่าว งานประชาสัมพันธ์ฯ