วันนี้ 22 ธ.ค. 64 เวลา 14.30 น. ณ ห้องอเมริกันคอร์เนอร์ ชั้น 2 อาคารบรรณราชนครินทร์ สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ให้เกียรติสัมภาษณ์ กับทีมงานโครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคมรายตำบลแบบบูรณาการ (มหาวิทยาลัยสู่ตำบล สร้างรากแก้วให้ประเทศ) โครงการ U 2 T เพื่อยกระดับเศรษฐกิจ คุณภาพการศึกษา การจ้างงาน การพัฒนาทักษะการสร้างอาชีพ และการแก้ไขปัญหาสิ่งแวดล้อม ในประเด็นบทบาทของมหาวิทยาลัยในการสนับสนุนโครงการ U2T เพื่อประชาสัมพันธ์ช่องทางการสื่อสารต่างๆ