มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ขอแสดงความยินดีกับชมรม ชมรม TO BE NUMBER ONE มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ที่สามารถคว้ารางวัลพระราชทานเกียรติบัตรจากทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญาสิริวัฒนาพรรณวดี ประเภท "ชมรม TO BE NUMBER ONE ในสถานศึกษาระดับอาชีวศึกษาและอุดมศึกษาที่รักษามาตรฐานพร้อมเป็นต้นแบบระดับเงินปีที่ 1"ระดับประเทศ ประจำปี 2564 และได้รับเลื่อนสถานะรักษามาตรฐานพร้อมเป็นแบบระดับเงินปีที่ 2 ระดับประเทศ ประจำปี 2565
ทั้งนี้ งานมหกรรมรวมพล TO BE NUMBER ONE ประจำปี 2564 ได้จัดขึ้นในระหว่างวันที่ 21-23 ธันวาคม 2564 ที่ผ่านมา ณ ห้องแกรนด์ไดมอนด์ บอลรูม ฮอลล์ 4 อาคารอิมแพ็ค ฟอรั่ม เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี