วจก ร่วมกับ มนุษย์ศาสตร์ฯ เดินแฟชั่นโชว์ จัน - ดาหลา ฉลองครบรอบงาน 90 ปี วิทยาลัยครูสู่ราชภัฎฯ
เมื่อวันที่ 1 ก.ค. และ 3 ก.ค. 2567 คณะวิทยาการจัดการ ร่วมกับ คณมนุษย์ศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏยลา จัดกิจกรรมเดินแฟชั่นโชว์ รอบกิตติมศักดิ์ อาจารย์ และนักศึกษา ในงาน ๙๐ ปี มรย.วิทยาลัยครูสู่ราชภัฏ คลังปัญญาแห่งชายแดนใต้ ภายใต้ธีม “จัน-ดาหลา” โดยชุดที่ผู้แสดงแบบสวมใส่เป็นผ้าลวดลายอัตลักษณ์ลวดลายดอกจันทร์กะพ้อ และลวดลายดอกดาหลา ผู้แสดงแบบในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนางฉลวย พงศ์สุวรรณ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดยะลา รศ.ดร.นันทรัตน์ นามบุรี ที่ปรึกษาคณบดีคณะวิทยาการจัดการฝ่ายบริหารและโครงการพิเศษ รองมิสทิฟฟานี่ มิสแกรนด์ยะลา คุณอดุลย์ บอซู คณาจารย์และนักศึกษาจากทั้ง 4 คณะของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
************
ภาพ/ข่าว คณะวิทยาการจัดการ
บรรณาธิการข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์