วันนี้ (25 ก.ย. 66) เวลา 18.45 น. ณ หอประชุมเล็ก มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา องค์การบริหารนักศึกษาภาคปกติ ร่วมกับ สโมสรนักศึกษาทั้ง 4 คณะ ประกอบด้วย คณะครุศาสตร์ คณะวิทยาการจัดการ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและการเกษตร มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรม “เมาลิดสัมพันธ์” โครงการที่ส่งเสริมศิลปะและวัฒนธรรม การพัฒนาทักษะ กระบวนการเรียนรู้ ตระหนักถึงความสำคัญของการทำกิจกรรมควบคู่กับการอนุรักษ์ศิลปะและวัฒนธรรม และเป็นเวทีให้นักศึกษาได้แสดงความสามารถของตนเองในด้านต่าง ๆ โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เกสรี ลัดเลีย รองอธิการบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธานเปิดพิธีพร้อมให้โอวาทแก่นักศึกษา พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์นิชาภัทรชย์ รวิชาติ คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ แวอาซีซะห์ ดาหะยี รองคณบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนานักศึกษา คณะวิทยาการจัดการ ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นสถาบันการศึกษาที่ให้ความสำคัญกับการพัฒนานักศึกษา ให้เป็นไปตามอัตลักษณ์ของมหาวิทยาลัย และให้การสนับสนุนกิจกรรมพัฒนานักศึกษาอย่างต่อเนื่อง เน้นการผลิตบัณฑิตนักปฏิบัติที่มีคุณภาพเป็นเลิศ เพื่อการพัฒนาชุมชนและท้องถิ่นให้มีความเข้มแข็งและยั่งยืนต่อไป
******************
ภาพ/ข่าว นักศึกษาสาขานิเทศศาสตร์ธุรกิจและนวัตกรรมการสื่อสาร
บรรณาธิการข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์