อธิการบดี มรย. และผู้บริหาร ไหว้สักการะบูชาศาลพ่อฉิม เนื่องในวันราชภัฏ ประจำปี 2566
วันนี้ (14 ก.พ.66) เมื่อเวลาประมาณ 06.45 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ร่วมสักการะบูชาศาลพ่อฉิม ซึ่งเป็นที่เคารพบูชาของชาวราชภัฏยะลา ณ ศาลพ่อฉิม โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เนื่องในวันราชภัฏ ประจำปี 2566 “คนของพระราชา ข้าของแผ่นดิน” ซึ่งตรงกับ วันที่ 14 กุมภาพันธ์ ของทุกปี เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ที่ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานนาม สถาบันราชภัฏ แก่วิทยาลัยครูทั่วประเทศ และได้มีพระมหากรุณาธิคุณโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมพระราชทานพระบรมราชานุญาต ให้อัญเชิญตราพระราชลัญจกรส่วนพระองค์ เป็นตราประจำมหาวิทยาลัยราชภัฏ ซึ่งเป็นสิ่งที่นำความภาคภูมิใจสูงสุดมาสู่ชาวมหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ