วันนี้ 9 มกราคม 2567 เวลา 15.30 น. ห้องธุรการ ชั้น 1 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิไลวัลย์ แก้วตาทิพย์ คณบดีคณะวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและการเกษตร และนางฐานิดา เดือนจำรูญ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี มอบถุงยังชีพ อาหารและน้ำดื่ม จำนวน 32 ชุด ให้กับบุคลากรที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัยในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ประกอบด้วย จังหวัดยะลา ปัตตานี และนราธิวาส ซึ่งสร้างความเสียหายในหลายพื้นที่
โดยทางกองกลาง สำนักงานอธิการบดี ได้ดำเนินการสำรวจแบบออนไลน์ สำหรับบุคลากรที่ได้รับกระทบจากเหตุอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ เมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2566 – 3 มกราคม 2567 สำหรับบุคลากรที่ยังไม่มารับถุงยังชีพ สามารถมารับได้ที่ ห้องธุรการ ชั้น 1 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ในวันและเวลาราชการ