อธิการบดี มรย. ร่วมชมและให้กำลังใจนักกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา หลังชนะ มอ. 5-3 ผ่านเข้าสู่รอบมหกรรม "นนทรีย์เกมส์ ครั้งที่ 49" ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน
เมื่อวันที่ 11 พฤศจิกายน 2566 เวลา 16.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ได้เดินทางพบปะเยี่ยมเยียนให้กำลังใจนักกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พร้อมชมการแข่งขันในเกมสุดท้าย ระหว่างทีมฟุตบอลมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา พบกับ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ เพื่อเข้าสู่รอบมหกรรม กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทยครั้งที่ 49 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญสิทธิ์ ไชยชนะ รองอธิการบดี ฝ่ายพัฒนานักศึกษาและมวลชนสัมพันธ์ ผู้บริหาร ผู้ฝึกสอน และเจ้าหน้าที่ทีมให้การต้อนรับ ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยทักษิณ อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
สำหรับผลการแข่งขันทีมฟุตบอลมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เอาชนะ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ 5 - 3 และตีตั๋วใบสุดท้ายในการแข่งรอบมหกรรม "นนทรีย์เกมส์ ครั้งที่ 49" ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน ระหว่างวันที่ 27 มกราคม 2567 - 5 กุมภาพันธ์ 2567 ทั้งนี้ฝากชม ฝากเชียร์ และฝากให้กำลังใจพวกเราทีมฟุตบอลมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลาในการแข่งขันรอบมหกรรม "นนทรีย์เกมส์ ครั้งที่ 49" กันด้วยนะคะ
*************
ภาพ/ข่าว กองพัฒนานักศึกษา
บรรณาธิการข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์