วันพฤหัสบดี ที่ 11 ก.ค. 2567 เวลา 07.00 น. ชมรม TO BE NUMBER ONE มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เข้ารับโอวาทจากอธิการบดี ผศ.ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดี ก่อนเดินทางไปแข่งขันการนำเสนอผลงาน และจัดบูธนิทรรศการผลงาน TO BE NUMBER ONE วันที่ 13 - 15 กรกฎาคม 2567 ณ ศูนย์ประชุม IMPACT Forum เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี สถานการประกวด คือ รักษามาตรฐานพร้อมเป็นต้นแบบระดับทอง ปีที่ 1