ยูทูบเบอร์ Deen Vlog ร่วมเปิดประสบการณ์ สร้างแรงบันดาลใจ งาน YRU Open House มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
วันนี้ (25 ธ.ค. 66) เวลา 09.00 น. มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดย กองบริการการศึกษา สำนักงานอธิการบดี จัด“กิจกรรมเปิดบ้านประชาสัมพันธ์หลักสูตร (Open House) ประจำปีการศึกษา 2567” เพื่อประชาสัมพันธ์มหาวิทยาลัยและหลักสูตรที่เปิดสอนให้กลุ่มเป้าหมายได้ทราบอย่างทั่วถึง ตลอดจนอบรมสัมมนาครูแนะแนวและชี้แจงรายละเอียดการเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริชัย นามบุรี รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร บุคลากร นักเรียน และนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ทั้ง 4 คณะ ประกอบด้วย คณะครุศาสตร์ คณะวิทยาการจัดการ คณะวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและการเกษตร และคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ซึ่งมีโรงเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 260 โรงเรียน ในพื้นที่ 5 จังหวัดชายแดนใต้ ประกอบด้วย ยะลา ปัตตานี นราธิวาส สงขลา และสตูล และนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรม ประมาณ 1,200 คน ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยราชภัฎยะลา
พร้อมกันนี้ภายในงานยังมีกิจกรรมที่สร้างแรงบันดาลใจ โดยเชิญ นายจิคัยดีล เจะ หรือ บังดีน ยูทูบเบอร์ช่อง Deen Vlog ซึ่งมีผู้ติดตาม 4 ล้าน มาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์ สร้างแรงบันดาลใจ รวมถึงกิจกรรมเปิดบ้านประชาสัมพันธ์หลักสูตร (Open House) ประจำปีการศึกษา 2567 มีตัวแทนจากนักศึกษาคณะ กล่าวรายงานทั้ง 5 ภาษา ได้แก่ ภาษาอังกฤษ ภาษาจีน ภาษามลายู ภาษาอาหรับ และภาษาไทย ซึ่งกิจกรรมเปิดบ้านประชาสัมพันธ์หลักสูตร (Open House) จัดขึ้นภายใต้โครงการสรรหานักศึกษาของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา การแสดงดนตรีจากคณะ การแสดงบนเวที และร้านค้าหลักสูตร
**********
ภาพ/ ข่าว งานประชาสัมพันธ์และมวลชนสัมพันธ์